และแล้วก็มาถึงคิวของ Black Forest ที่ตั้งท่าว่าจะไปลองชิมตั้งหลายทีแต่ไม่ได้ไปสักที ร้านอยู่ซอยแบริ่ง หรือ สุขุมวิท 107 กลางๆ ซอย
เข้ามาก็จะเจอร้านที่ตกแต่งด้วย concept เคร่งขรึม คลุมโทนด้วยสีดำ เฟอร์นิเจอร์ไม้ และ ของประดับตกแต่งเป็นสีทอง
เราก็ขอดูเมนู เลยได้เห็นว่าเมนูก็เก๋ไก๋ไม่ซ้ำใครเลย ทำจากผ้าและเป็นภาพวาด ว่าแล้วก็เลือกกันเลยดีกว่า กินอะไรดีน้า
หลังจากสั่งอาหารและเครื่องดื่มเสร็จเราก็พบกับเจ้าตัวนี้ ตัวนี้ของจริงนะจ๊ะ แมวประจำร้าน
แต่ตัวนี้เป็นของประดับแยกไม่ออกเลยใช่มั้ยล่ะ
มาดูการตกแต่งร้านกันดีกว่า
อันที่จริงร้านมีหลายชั้น แต่เราไม่ได้เดินขึ้นไปเก็บบรรยากาศ เพราะเลือกที่จะนั่งโซนชั้นล่าง เล่นกับเจ้าเหมียว
สักพักอาหารก็ได้ พร้อมเครื่องดื่มลาเต้เย็นเมนูโปรด
เมนูนี้ชื่อ The Cajuns mediterraneans spice รสชาติเผ็ดร้อน แต่หอมกรุ่นด้วยหมูสับปรุงรสที่โปะมาด้านหน้า
เมื่ออิ่มท้องแล้วเราก็ร่ำลาเจ้าเหมียวกลับบ้าน เอาไว้แวะมาใหม่วันหลังนะ
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/IMG_20180804_125752_311-1024x768.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/IMG_20180804_131003_702-1024x768.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/08/IMG_20180804_123910_704-1024x1024.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/IMG_20180804_124236_906-1024x768.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/20180804_124105-1024x768.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/IMG_20180804_123732_786-1024x768.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/IMG_20180804_123502_643-1024x768.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/IMG_20180804_125612_617-819x1024.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/IMG_20180804_124929_262-819x1024.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/08/IMG_20180804_122832_021-819x1024.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/IMG_20180804_123321_566-1024x768.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/09/IMG_20180804_125752_311-1024x768.jpg)
2,083 total views, 1 views today