โจทย์ในการหาที่พักใน Osaka
แน่นอน ว่าต้องเป็น Airbnb บ้านนี้น่ารักมาก บ้านอยู่ติดถนนไม่ไกลจากสถานี สะดวกสบายสุดๆ
บ้านเป็นบ้านสองชั้นแบบนี้
ตัวบ้านเป็นสไตล์ญี่ปุ่นเหมือนกับเคยใช้เป็นบ้านที่อยู่อาศัยจริงๆ มาก่อน มีห้องน้ำอยู่ด้านหน้าบ้าน แต่ส่วนของอาบน้ำอยู่ด้านหลังบ้าน อันนี้แปลกดี บ้านสะอาดน่าอยู่
มาดูด้านหลังบ้านกัน เป็นครัวเล็กๆ น่ารักๆ สามารถทำอาหารทานได้ แต่เราก็ใช้แค่ไมโครเวฟ ฮ่าๆ ในตู้เย็นเจ้าของบ้านเตรียมชาเขียวเย็น และน้ำเปล่าใส่เหยือกไว้เย็นชื่นใจ (อากาศก็เย็นอยู่แล้ว)
- Osaka — 2 nights | 2 คืนที่โอซาก้า
- ราคาต่อคน 1687฿ บาท/คืน (สมาชิก 3 คน)
- ใกล้สถานี Shin-Osaka
- สามารถฝากกระเป๋าได้
- มี 2 ห้องนอน
- มีครัวเล็กๆ
- ถ้าได้อารมณ์แบบบ้านญี่ปุ่นจะดีมาก
Shin-Osaka (Senrichuo) → Higashimikuni
Osaka Subway — Midojuji Line สายสีแดง
![Japay Trip - Shinosaka-Higashimikuni](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2017/11/shinosaka-Higashimikuni.png)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0085.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0082.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0083.jpg)
เจ้าของบ้านน่ารักมากมาย เขียนชื่อเราเป็นภาษาไทย welcome เอาไว้ด้วยจ้า
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0072-1.jpg)
ในส่วนของหน้าบ้านทางขวามีประตูเข้าห้องน้ำ
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0079.jpg)
สุขภัณฑ์แบบอุ่นนั่งแล้วไม่เย็นเจี๊ยบ
โซนนั่งเล่นรับแขกชั้นล่าง เป็นเก้าอี้แบบมีฮีทเตอร์อุ่นอยู่ใต้โต๊ะ เสียบปลั๊กปุ๊ปอุ่นปั๊ป อันนี้ชอบมาก นั่งดูทีวีกินขนมก็อุ่นสบาย เสื้อคลุมกันหนาวแบบญี่ปุ่น Hanten 袢纏 ก็สามารถหยิบจับมาใส่ได้ สวยด้วย บนโต๊ะก็จะมีทิชชู่เปียก ทิชชู่ปกติ หนังสือคู่มือ ควบคุมระบบไฟ ด้วยรีโมท และขนม + ลูกอมที่เตรียมไว้ต้อนรับแขกผู้มาเยือนแบบเราๆ![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0071.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0074.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0073.jpg)
ทางซ้ายของหลังบ้านก็จะเป็นห้องน้ำ มีอ่างล้างหน้าอยู่ด้านหน้า ทำให้สลับกันเข้าห้องอาบน้ำได้
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0072.jpg)
![](https://www.cheekkachic.com/wp-content/uploads/2018/01/cheekkachic_japan_0077.jpg)
ออกไปหลังบ้านจะมีเครื่องซักผ้า และลานซักล้าง เอาไว้ตากผ้าได้
และหลังสุดๆ จริงๆ จะเป็นดอกไม้เล็กๆ ประดับตกแต่งเอาไว้เพิ่มความสดชื่น
มาต่อกันที่ชั้นบน มีห้องนอน 2 ห้อง ห้องเล็กและห้องใหญ่ เป็นฟูกนอนแบบดั้งเดิม เสื่อทาทามิ ตกแต่งสไตล์ญี่ปุ่นแบบสวยงาม
สำหรับคนที่อยากมาพัก 3-4 คนกำลังดีเลย ที่พักน่ารัก แนะนำโดย cheekka จ้ะ ส่วนราคานั้นเข้าไปดูใน post วางแผนเที่ยวญี่ปุ่น เลยนะคะ4,399 total views, 1 views today